Abin da Aikin Na Iya Masara Ke Yi A Rayuwa Ta Yau da kullun

Mashin yana da aikin abin ƙura da keɓaɓɓen ƙwayar cuta, yana iya tace abu wanda yake da illa mai guba ga jikin ɗan adam, yana da matukar muhimmanci ga lafiya. Saka yarn turɓaya ne na'urar bada kariya wanda yake kare gabobin numfashi daga abubuwa masu cutarwa.
 
Gabaɗaya da aka haɗa da abin rufe fuska da akwatin tacewa, akwatin matatun yana cike da abu mai narkewa ko sihiri, tasirin adsorption yana da kyau sosai; Wasu akwatunan matattara suna kuma sanye da fitila mai tacewa, wanda zai iya kare kan iska a lokaci guda. Kuma yin amfani da sojoji na sashin busawa ana sanya shi ne da siginar carbon mai kunnawa, ko kuma tare da kayan anti-ruwa na masana'anta na matattara na waje, kayan gilashin matattarar filastik na ciki, an sanya mahimmin carbon polyurethane foam foam din filastar kasa, zai iya ba da kariya ta ɗan lokaci a cikin harin gas. Akwai nau'ikan farfadowa da yawa, amma dangane da tsari da ka'idodi na aiki, galibi an kasu kashi biyu: Matattarar sharar iska da mashin samar da iska.
 
1. Mashigin injin din iska, ko kuma kawai abin rufe fuska, yana aiki ta hanyar matatar da ke dauke da abubuwa masu cutarwa ta hanyar kayan da aka rufe kafin rufe su. Tsarin murfin matattara ya kasu kashi biyu, ɗayan shine babban jikin abin rufe fuska, ɗayan kuma ɓangaren kayan matattara ne, gami da auduga da aka yi amfani da shi don rigakafin ƙura da akwatin sinadaran da ake amfani da shi don hana guba.
 
2. Mashin samar da iska yana nufin tsabtataccen iska da aka keɓe daga abubuwa masu cutarwa, wanda aka sadar da shi a fuskar mutum ta bututu da abin rufe fuska don numfasawa ta hanyar aikin wutar lantarki kamar wutar lantarki, matattarar cylinder gas, da dai sauransu.
 
Maimaita fuska a cikin rayuwar yau da kullun yana da mahimmanci, yana iya hana kamuwa da kwayar cutar, a cikin hunturu mai sanyi, amma kuma yana iya ƙara bakin, matakan kiyaye yanayin numfashi, don haka ne ma ɗayan samfuran kulawar lafiyar da ba a rarrabe su ba.


Lokacin aikawa: Mar-31-2020